บอร์ดสนทนา สสจ.ลพบุรี
เมษายน 26, 2024, 12:10:09 pm *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: จะ POST กระทู้...กรุณาสมัครสมาชิกก่อนครับเพื่อป้องกัน Spam ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การส่งข้อมูล 18 แฟ้มช่วงเดือน ก.ย.54  (อ่าน 1943 ครั้ง)
tanasith
Administrator
สมาชิกซีเนียร์

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 10:40:42 am »

สปสช.ประกาศเรื่องการอนุโลมการส่งข้อออกมาแล้วนะครับ

เรียนหน่วยบริการและผู้เกี่ยวข้องทุกท่าน

ด้วย เกิดปัญหาอุทกภัยในหลายจังหวัดขณะนี้ และส่งผลกระทบต่อการจัดทำข้อมูล
OP/PP Individuals ของหน่วยบริการ และ รพ.สต. เป็นอย่างมาก

ดังนั้น สำนักบริหารการจัดสรรกองทุน จึงอนุโลมให้ข้อมูลบริการของ หน่วยบริการ และ รพ.สต. ที่ส่งไม่ทันรอบเวลาของการส่งข้อมูลที่กำหนด ในช่วงที่เกิดปัญหาอุทกภัยนี้ เป็นข้อมูลที่ส่งทันเวลา
ทั้งนี้ ให้มีผลกับข้อมูลบริการตั้งแต่ วันที่ 1 กันยายน 2554 เป็นต้นมา ถึงวันที่ปัญหาอุทกภัยคลี่คลายลง

ดังนั้น ในส่วนของ จว.ลพบุรี ข้อมูลก่อนหน้านั้นถ้ายังไม่ได้ส่งเป็นไปได้รีบส่งก่อน 20 ต.ค.นี้นะครับ โดยข้อมูลที่ส่งมาจะส่งผ่าน OP/PP StS Version 55.xxx (คาดว่าจะนำขึ้นให้ Downlaod 15 ต.ค.54 นี้) โดยใช้โครงสร้าง 21 แฟ้มส่งเข้า Server มา (ไม่ครบ 21 แฟ้มก็ได้แต่ขอให้โครงสร้างตารางหลักตรงตามเงื่อนไขปี 55) เนื่องจากตอนนี้ทางศูนย์เทคฯ กระทรวงได้ปรับโครงสร้างใน Server เป็น 21 แฟ้มไปแล้ว ซึ่งทางผมจะตัดข้อมูลส่งไป 31 ต.ค. นี้ก่อน ส่วน รพ.สต.ที่ได้รับผลกระทบเรื่องน้ำท่วมและไม่สามารถส่งข้อมูลมาได้(เฉพาะเดือน ก.ย.) หลังน้ำลด(หรือมีโอกาสที่คีย์ได้)ให้คีย์ข้อมูลเดือน ก.ย. ก่อนนะครับแล้วรีบส่งมาเพราะทาง สสจ.ต้องมาจัดการตัวข้อมูลของปีเก่าก่อนส่งอีกครับ

สำหรับทางโรงพยาบาล ซึ่งส่งข้อมูลไปยัง สปสช.โดยตรง
- ให้ส่งออกข้อมูลเดือน ก.ย.54 ออกมาก่อน(เดือน ก.ย.ส่งเป็นโครงสร้างเก่า)ที่จะปรับโปรแกรมให้ส่งออก 21 แฟ้ม ตามโครงสร้างใหม่นะครับ สปสช.จะเปิด Server รับข้อมูลวันที่ 15 ต.ค.54 ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2011, 10:49:03 am โดย tanasith » บันทึกการเข้า
tanasith
Administrator
สมาชิกซีเนียร์

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 09:32:09 am »

มีการแจ้งเปลี่ยนแปลงจาก สปสช.นะครับ ตามกระทู้นี้ครับ

http://203.157.208.2/smfboard/index.php?topic=586
หน้า: [1]
  พิมพ์