บอร์ดสนทนา สสจ.ลพบุรี
เมษายน 20, 2024, 01:39:31 pm *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: จะ POST กระทู้...กรุณาสมัครสมาชิกก่อนครับเพื่อป้องกัน Spam ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงสถานบริการที่ส่งข้อมูล 18 แฟ้มแบบรายวันครับ  (อ่าน 1502 ครั้ง)
tanasith
Administrator
สมาชิกซีเนียร์

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 05:48:00 am »

สำหรับหน่วยบริการที่สมัครใจส่งข้อมูลมาเป็นรายวันช่วยกรุณาส่งข้อมูลเก่า(เริ่มจากวันสุดท้ายที่ส่งมา) มาด้วยนะครับ เช่น รพ.สต.ดอนโพธิ์ ส่งข้อมูลมา สสจ.ครั้งทุดท้าย 10 มี.ค.54 เมื่อส่งเป็นรายวันข้อมูลชุดแรกขอให้ส่ง 11 มี.ค.54-วันนี้ มาก่อนครับ หลังจากนั้นก็ส่งมาวันต่อวัน ถ้าไม่มี จนท.อยู่ หรือ วันหยุด ถ้าไม่สะดวกไม่ต้องส่งก็ได้นะครับ มีบาง สอ.ตั้งใจส่งทุกวัน ส่งทุกวันจริงๆครับ แต่ไม่ส่งข้อมูลเก่า(ที่ยังไม่ได้ส่ง)มาด้วยช่วยส่งมาด้วยนะครับข้อมูลหายเป็นเดือนเลยครับ ถ้าเดือนนึงคุณมีข้อมูลคนมารับบริการ 300 คน แล้วคีย์ ทุกอย่างครบ 5 แฟ้ม (OP=Person,Service,Diag,Drug,Proced)จะได้ 2 Point นะครับ หมายความว่าถ้าไม่ส่งข้อมูลเดิมมาตัวคูณจะหายไป 300x2 = 600 Point เลยนะครับ

รบกวน สสอ.ช่วยดำเนินการกรอกข้อมูลลงไฟล์ Excel ที่ขอ User + Password เพื่อตรวจสอบข้อมูลจาก สปสช. ด้วยนะครับ(ส่งไปทาง Mail สสจ.) หลักฐานไม่เอาแล้วครับ ขอแค่ไฟล์ Excel เท่านั้น ขอด่วนนะครับ

ถ้าได้ User + Password มา รพ.สต.จะสามารถเข้าไปดูข้อมูลของตัวเองในแต่ละวันที่จังหวัดส่งไปให้ สปสช.ได้ดังรูป

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 11, 2011, 08:32:44 am โดย tanasith » บันทึกการเข้า
หน้า: [1]
  พิมพ์