บอร์ดสนทนา สสจ.ลพบุรี
เมษายน 20, 2024, 10:09:13 am *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: จะ POST กระทู้...กรุณาสมัครสมาชิกก่อนครับเพื่อป้องกัน Spam ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การส่งแฟ้ม Person และ 21 แฟ้มเดือน ส.ค.นี้ครับ  (อ่าน 2976 ครั้ง)
tanasith
Administrator
สมาชิกซีเนียร์

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 10:55:32 pm »

ok แล้วนะครับสำหรับเรื่องแฟ้ม Person สรุปคือจังหวัดต้องตัดส่งภายในสิ้นเดือนนี้ครับเพราะมีบางแฟ้ม เช่น Nutri ที่ต้องคีย์ผลงานชั่งน้ำหนักเดือน ก.ค. ซึ่งต้องส่งไปในเดือน ส.ค. นี้ สปสช.จะคิด point โดยใช้แฟ้ม person เป็นเป้าหมาย ถ้าส่ง nutri ไปไม่ส่ง person ข้อมูลจะ error ครับ...คล้ายแฟ้ม ChronicFU / LABFU ที่ต้องมีอยู่ใน Chronic ส่วนแฟ้มอื่นที่เป็นแฟ้มบริการ เช่น OP , ANC , Surveil ไม่ได้ใช้ Person เป็นเป้าก็สามารถส่งได้เลยโดยไม่ต้องส่ง Person ไปก่อน ...

จึงขอสรุปง่ายๆเลยนะครับ
1. Person ต้องส่งเดือนนี้ ขอให้ รพ.สต. เคลียข้อมูลตัวเองให้แล้วเสร็จส่งอำเภอหรือจะส่งผ่านระบบ OP/PP STS มาเลยก็ได้ภายในวันที่ 25 ส.ค. นี้นะครับ
2. ส่วน รพ. แนะนำให้ส่งก่อนสิ้นเดือนนี้นะครับเพื่อลด Error ที่จะเกิดขึ้นครับแล้วอย่าลืมส่งไฟล์มาให้ สสจ.ด้วยนะครับ...

ซึ่งจะแจ้งใน Conference วันอังคารที่ 21 ส.ค. นี้อีกครั้งครับ

----------------------------------------------------------------------

รายละเอียดการส่ง 21 แฟ้มเดือน ก.ค. ซึ่งจังหวัดจะตัดส่ง ส.ค. นี้
- รพ.ให้ส่ง Person แบบทั้งหมด ไปด้วยนะครับ ส่วน Chronic สปสช.แจ้งว่าคนที่อยู่นอกเขตรับเฉพาะที่ขึ้นทะเบียนตั้งแต่ ก.ค.55 เท่านั้น ส่วนในเขตให้ส่งมาทั้งหมด (อย่าลืมส่งไฟล์มาให้ สสจ.ด้วยนะครับ ที่ it@lbmoph.go.th หรือ hisocd@hotmail.com)
- กลุ่มใช้ VPM ถ้าส่ง Auto อยู่แล้วไม่ต้องทำอะไรให้ดูว่าส่ง Chronic กับ Person มาทั้งหมดรึยังไม่ต้องส่งไฟล์ให้อำเภอ
- กลุ่มที่ใช้ HosXP ใน Package ที่จะส่งมาให้ส่งออกมา 2 แบบนั้นครับ คือ
1. ส่ง Chronic และ Person ออกมาแบบทั้งหมด(ถ้ามีไฟล์อื่นปนมาให้ลบทิ้งให้เหลือแค่ 2 ไฟล์)
2. ส่ง 21 แฟ้มเฉพาะเดือน ก.ค. ออกมา
จะได้ F21 มา 2 ไฟล์ ก็ส่งผ่าน OP/PP StS มาเลย หรือ ถ้าเน็ตไม่แรงจะส่งผ่านอำเภอก็เอาไฟล์ข้อ 1 ส่งผ่านอำเภอมาให้จังหวัดก่อนวันที่ 25 ส.ค. (จังหวัดกำหนดให้อำเภอส่ง 25 ส.ค.)
ไฟล์ที่ส่งมาไม่ต้องกลัวซ้ำนะครับเพราะ StS จะจัดการเรื่องนี้อยู่แล้ว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 16, 2012, 12:21:52 am โดย tanasith » บันทึกการเข้า
nikekijang
น้องใหม่ซิงๆ
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2015, 11:10:56 am »

ผมก็กำลังจะส่งอยู่เหมือนกันเลยครับ

Bowingkingu
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 25, 2015, 10:29:10 am »

ยังส่งทันอยู่หรือเปล่าครับผม

Siriwa2018
*

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2018, 02:56:20 pm »

ยังส่งทันไหมเน้อ

หน้า: [1]
  พิมพ์